สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินเป็นองค์ประธานเปิดงาน “วันสตรีไทย ประจำปี 2566 ” ภายใต้แนวคิด “สืบสานพระราชปณิธาน ด้วยนวัตกรรมและเทคโนโลยีสู่การพัฒนาสตรีที่ยั่งยืน” โดยมี นายอนุกูล ปีดแก้ว ปลัดกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ พร้อมด้วย นายทวีพงษ์ วิชัยดิษฐ ผู้ว่าการการเคหะแห่งชาติ และผู้บริหารกระทรวง พม. เข้าร่วมในงานดังกล่าว ณ ห้องรอยัล จูบิลี่ บอลรูม ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุม อิมแพค เมืองทองธานี อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/08/324174-1024x683.jpg)
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/08/324175-1024x683.jpg)
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/08/324176-1024x683.jpg)