นายทวีพงษ์ วิชัยดิษฐ ผู้ว่าการการเคหะแห่งชาติ มอบหมายให้ นายเทพฤทธิ์ ฤทธิณรงค์ ผู้ช่วยผู้ว่าการการเคหะแห่งชาติ เป็นประธานเปิด “โครงการอบรมส่งเสริมบทบาทผู้นำตามธรรมชาติในโครงการและการสร้างเครือข่ายเพื่อการพัฒนาชุมชน” โครงการฟื้นฟูเมืองชุมชนห้วยขวาง ที่จัดขึ้นระหว่างวันที่ 4-5 มีนาคม 2566 โดยมี นายสุรพล อริยบัญโญทัย ผู้อำนวยการฝ่ายฟื้นฟูและพัฒนาเมือง คณะกรรมการชุมชน และผู้นำตามธรรมชาติในโครงการเคหะชุมชนห้วยขวางเข้าร่วมอบรม ณ โรงแรมเวลคัม จอมเทียน บีช พัทยา จังหวัดชลบุรี
สำหรับการอบรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้รับความรู้ความเข้าใจถึงบทบาทหน้าที่ของผู้นำชุมชนผู้นำตามธรรมชาติและการทำงานร่วมกัน ตลอดจนการทำงานเป็นทีม ด้วยการให้คนในชุมชนได้มีส่วนร่วมคิด ร่วมทำ ร่วมกำหนดแนวทาง จนสามารถแก้ไขปัญหาชุมชนที่เผชิญอยู่ร่วมกันได้ โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ประชาพงษ์ สัตยวนิช เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ หัวข้อ”บทบาทผู้นำชุมชนกับการสร้างความสำเร็จร่วมกัน และ”เทคนิคการประสานงานในชุมชนและเทคนิคการพูดในที่ชุมชน” รวมถึงได้
ให้ผู้อยู่อาศัยระดมความคิดและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นถึงแนวทางการขับเคลื่อนการฟื้นฟูและพัฒนาเมืองโครงการเคหะชุมชนห้วยขวางให้ประสบความสำเร็จอีกด้วย
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/03/332240325_588677382867223_9072806050037117561_n-1024x683.jpeg)
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/03/332121124_722289436275268_5551003197893762803_n-1024x767.jpeg)
![](https://www.nha.co.th/wp-content/uploads/2023/03/332781018_893661435257961_6044048490273250048_n-1024x509.jpeg)